• tuta

Mene ne injin abin hawa na duniya?

Micro DC Planetary Gear Motor

Kalmar “planetary” tana da ma’ana ta musamman a cikin harshen gear.Yana nufin wani tsari na musamman na gears kamar yadda a leas ɗaya kayan aiki ne na ciki, ko kayan zobe, ɗayan gear ɗin kayan “rana” ne, kuma an ɗora shi akan layin tsakiya ɗaya kamar kayan zobe.Bugu da ƙari, akwai aƙalla gear guda ɗaya, wanda ake kira duniya, wanda aka ɗora a kan wani shingen da ake kira ɗaukar hoto, tsakanin rana da zobe (a cikin raga tare da duka biyu).Gabaɗaya, lokacin da ko dai zobe ko rana ke jujjuya (da sauran riƙaƙƙewa), kayan aikin duniya da mai ɗaukar hoto suna “zagawa” rana.

Lokaci-lokaci, irin wannan tsare-tsare wanda aka kafa mai ɗaukar kaya (hana duniya daga kewayawa), kuma ana juya rana (ko zobe) ana kiransa "planetary", amma a zahiri, waɗannan shirye-shiryen ana kiran su da kyau "epicyclic".(Bambancin kawai shine ko mai ɗaukar kaya, wanda taurarin ke hawa zuwa, yana daidaitawa ko a'a. A gani, suna kama da jirgin ƙasa na duniya zuwa ga ɗan ƙasa.

 

Ayyukan mai rage duniya:

Wayar da motakarfi da karfi;

Watsawa da madaidaicin saurin wutar lantarki;

Daidaita wasan inertia tsakanin nauyin injin a gefen aikace-aikacen da motar a gefen tuƙi;

 

A abun da ke ciki na planetary reducer

Asalin sunan mai rage duniya

A tsakiyar wannan jerin abubuwan haɗin gwiwar shine ainihin sashin watsawa wanda kowane mai rage duniya dole ne ya ɗauka: saitin kayan aikin duniya.

Ana iya ganin cewa a cikin tsarin saitin kayan aiki na duniya, akwai nau'i-nau'i masu yawa a kusa da kayan aikin rana (gear) tare da kayan ciki na gida na ragewa na duniya, da kuma lokacin da mai rage duniya ke gudana, tare da kayan rana (rana) gear) Jujjuyawar dabaran), ginshiƙai da yawa a kusa da gefen kuma za su “juya” a kusa da gear ta tsakiya.Domin tsarin sashin watsa bayanai ya yi kama da yadda taurarin da ke cikin tsarin hasken rana ke kewaya rana, wannan nau’in ragewa shi ake kira “planetary reducer”.Wannan shine dalilin da ya sa ake kiran mai rage duniya mai ragewa.

Ana kiran kayan aikin rana da “gear na rana” kuma ana motsa shi don juyawa ta injin shigar da bayanai ta hanyar shigar da bayanai.

Gears da yawa waɗanda ke juyawa a kusa da kayan aikin rana ana kiran su "planet gears", ɗayan ɓangaren wanda ke aiki da kayan aikin rana, ɗayan kuma yana aiki tare da kayan ciki na annular akan bangon ciki na gidaje masu ragewa, yana ɗaukar watsawa. daga ramin shigarwa ta hanyar kayan aikin rana.Ƙarfin wutar lantarki ya zo, kuma ana watsa wutar zuwa ƙarshen kaya ta hanyar fitarwa.

A lokacin aiki na yau da kullun, kewayawar kayan aiki na duniya "wanda ke juyewa" a kusa da kayan rana shine kayan zobe na annular akan bangon ciki na gidaje masu ragewa.

 

Ka'idar aiki na mai rage duniya

Lokacin da kayan rana ke jujjuyawa a ƙarƙashin tuƙi na servo motor, aikin meshing tare da kayan aikin duniya yana haɓaka jujjuyawar kayan duniya.A ƙarshe, a ƙarƙashin ƙarfin jujjuyawa, kayan aikin duniya zasu yi birgima akan kayan zobe na annular a daidai lokacin da kayan aikin rana ke juyawa, suna yin motsi na "juyi" a kusa da kayan rana.

Yawancin lokaci, kowane mai rage duniya zai sami gears da yawa, waɗanda za su juya a kusa da gear tsakiyar rana a lokaci guda a ƙarƙashin aikin shaft ɗin shigarwa da jujjuyawar motsi na rana, rabawa da watsa ikon fitarwa na mai rage duniya.

Ba shi da wahala a ga cewa saurin shigar da motsi na gefen injin na'urar rage ta duniya (wato saurin kayan aikin rana) ya fi saurin fitarwa na gefen lodin sa (wato saurin jujjuyawar kayan aikin duniya). a kusa da kayan aikin rana), wanda shine dalilin da ya sa ake kiran shi.Dalilin "Mai Ragewa".

Matsakaicin saurin da ke tsakanin gefen tuƙi na injin da ɓangaren fitarwa na aikace-aikacen ana kiransa raguwar rabon mai rage duniya, wanda ake magana da shi a matsayin “rabin saurin”, wanda yawanci ke wakilta da harafin “i” a cikin ƙayyadaddun samfur. wanda ya ƙunshi kayan aikin zobe na annular kuma kayan aikin rana an ƙaddara ta gwargwadon girman (dawafi ko adadin hakora).Gabaɗaya, ma'aunin saurin mai rage duniya tare da saitin rage raguwar matakai guda ɗaya yawanci tsakanin 3 da 10;na'ura mai ragewa duniya mai saurin gudu fiye da 10 yana buƙatar amfani da na'ura mai matakai biyu (ko fiye) da aka saita don ragewa.

Motarmu ta Pincheng tana da ƙwarewar shekaru na samar da injin kaya.Barka da zuwa aiko mana tambaya.OEM yana samuwa !!

kuna son duka


Lokacin aikawa: Satumba-26-2022